Phần 1
Bối cảnh ra đời của dự án/
sáng kiến
Với tầm nhìn “Kinh doanh không chỉ là tạo ra lợi nhuận mà còn là đóng góp cho cộng đồng và truyền cảm hứng để mang lại những thay đổi tích cực trong giới trẻ”, cùng niềm tự hào Việt Nam, phòng BOOVironment (BOO + Environment) đã ra đời vào năm 2010 - chỉ 1 năm sau khi BOO được thành lập.
10 năm trước, bảo vệ môi trường vẫn còn xa lạ với nhận thức của nhiều bạn trẻ, việc bảo vệ môi trường ở Hà Nội mới chỉ dừng lại ở những khẩu hiệu có phần khô cứng, chưa chạm tới cảm xúc của mọi người. Các dự án cộng đồng và thể hiện trách nhiệm xã hội của doanh nghiệp còn hiếm, trong khi BOO - một công ty bán lẻ thời trang vẫn còn non trẻ.
Đây vừa là cơ hội vừa là thách thức nhưng BOOVironment vẫn quyết tâm triển khai dự án mang tên "Tắt đèn bật ý tưởng" - tổ chức các hoạt động sáng tạo, truyền cảm hứng và có tính thiết thực nhằm thay đổi nhận thức và hành vi của cộng đồng, tập trung vào đối tượng giới trẻ. Trong tương lai, BOO vẫn sẽ tiếp tục kiên trì với công cuộc phục dựng màu xanh cho trái đất, nỗ lực lan toả thông điệp sống xanh.